XÃ HOẰNG KIM TỔ CHỨC LỄ ĐÓN NHẬN VÀ AN TÁNG HÀI CỐT LIỆT SỸ BÙI TRẦN PHÚ
Ngày 9/3/2024, Đảng ủy - HĐND - UBND, Ủy ban MTTQ xã Hoằng Kim và thân nhân gia đình tổ chức lễ đón nhận và an táng hài cốt liệt sỹ Bùi Trần Phú tại nghĩa trang liệt sỹ quê nhà.
Lễ đón nhận hài cốt liệt sỹ Bùi Trần Phú
Liệt sỹ Bùi Trần Phú sinh năm 1950, nguyên quán tại xã Hoằng Kim, huyện Hoằng Hóa, tỉnh Thanh hóa; nhập ngũ tháng 12/1970. Đơn vị Sư đoàn 320.
Toàn cảnh buổi lễ
Quá trình tham gia công tác cách mạng của Liệt sỹ; Từ tháng 12/1970 - 5/1971: chiến sỹ; Từ tháng 6/1971 - 12/1971: Tiểu đội trưởng; Từ tháng 01/1912 - 3/1972: Trung đội phó; Từ tháng 4/1972 - 8/1972 Trung đội trưởng; Từ tháng 9/1972 - 12/1972 Đại đội trưởng. Là Đảng viên Đảng cộng sản Việt Nam. Hy sinh ngày 23/12/1972 Tại mặt trận phía Nam. Trong trường hợp Vì sự nghiệp chống Mỹ bảo vệ Tổ Quốc. Được truy tặng Huân chương chiến công hạng ba.
Để đáp ứng nguyện vọng của thân nhân gia đình liệt sỹ; phát huy truyền thống đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, “Đền ơn đáp nghĩa” và sự tri ân của Đảng bộ, chính quyền và nhân dân xã Hoằng Kim đối với liệt sỹ đã cống hiến dâng trọn đời mình cho Tổ quốc.
Tại lễ đón nhận và án táng hài cốt liệt sỹ Bùi Trần Phú được, Đảng ủy, chính quyền, các tổ chức đoàn thể và nhân dân xã Hoằng Kim đã được tổ chức trang nghiêm, theo đúng phong tục tập quán của địa phương. Thể theo nguyện vọng của gia đình, hài cốt liệt sỹ Bùi Trần Phú được an táng tại Nghĩa Trang quê nhà Thôn Kim Sơn, xã Hoằng Kim, huyện Hoằng Hóa, Tỉnh Thanh Hóa.
Lương Thị Hằng - Công chức VHXH Hoằng Kim
Một số hình ảnh tại buổi lễ:
- HOẰNG KIM - TỔ CHỨC THÀNH CÔNG GIẢI BÓNG CHUYỀN HƠI NAM, NỮ MỞ RỘNG CHÀO MỪNG NGÀY HỘI TOÀN DÂN BẢO VỆ AN NINH TỔ QUỐC NĂM 2024.
- KHAI MẠC GIẢI BÓNG CHUYỀN HƠI NAM, NỮ MỞ RỘNG XÃ HOẰNG KIM CHÀO MỪNG NGÀY HỘI TOÀN DÂN BẢO VỆ AN NINH TỔ QUỐC NĂM 2024.
- HỘI THAO CÔNG NHÂN, VIÊN CHỨC, LAO ĐỘNG CỤM SỐ 1 HUYỆN HOẰNG HÓA NĂM 2024.
- Đồng chí Lê Văn Phúc - TUV, Phó chủ tịch UBND huyện và đồng chí Trịnh Thị Quế - TVHU, trưởng ban dân vận, Chủ tịch UB MTTQ Việt Nam huyện thăm, tặng quà một số cơ sở phật giáo trên địa bàn huyện nhân đại lễ phật đản phật lịch 2568 - dương lịch 2024.
- Chiến dịch Điện Biên Phủ: Ngày 24/4/1954, ta đập tan đợt phản công của địch
- XÃ HOẰNG KIM TỔ CHỨC LỄ ĐÓN NHẬN VÀ AN TÁNG HÀI CỐT LIỆT SỸ BÙI TRẦN PHÚ
- MỘT THOÁNG MY DU
- KHAI MẠC HỘI BÁO XUÂN GIÁP THÌN 2024 TẠI HUYỆN HOẰNG HÓA
- HOẰNG HÓA – TỔ CHỨC LỄ PHÁT ĐỘNG TẾT TRỒNG CÂY "ĐỜI ĐỜI NHỚ ƠN BÁC HỒ" XUÂN GIÁP THÌN NĂM 2024.
- HOẰNG KIM TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH VĂN NGHỆ “MỪNG ĐẢNG, MỪNG XUÂN” GIÁP THÌN 2024
- Kết quả giải quyết TTHC tuần 2 tháng 6 (Từ ngày 10 đến ngày 14/6/2024)
- Kết quả giải quyết TTHC tuần 1 tháng 6 (Từ ngày 03 đến ngày 07/6/2024)
- Kết quả giải quyết TTHC tuần 4 tháng 5 (Từ ngày 27 đến ngày 31/5/2024)
- Kết quả giải quyết TTHC tuần 3 tháng 5 (Từ ngày 20 đến ngày 24/5/2024)
- Kết quả giải quyết TTHC tuần 2 tháng 5 (Từ ngày 13 đến ngày 17/5/2024)